ร้านกาแฟ Class Cafe’ เพิ่งเปิดสาขาที่ 3 วัดบูรพ์ ไปเมื่อวันก่อน ทีมงาน WeKorat ก็ไม่พลาดพามาชมบรรยากาศของสาขาใหม่นี้ ที่โอ่อ่าอลังการ ใหญ่ยิ่งกว่าสองสาขาที่ผ่านมาครับ
![Class Cafe วัดบูรพ์](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/09/IMG_2051-600x450.jpg?resize=600%2C450)
- อ่านรีวิว Class Cafe’ สาขาจอมสุรางค์
- อ่านรีวิว Class Cafe’ สาขามหาราช
- อ่านรีวิว Class Cafe’ สาขาเซฟวัน
- อ่านรีวิว ไปลองเบอร์เกอร์ดำ Scale Burger ที่ Class วัดบูรพ์
Class Cafe’ สาขาวัดบูรพ์
- ร้านอยู่ถนนกุดั่น ตรงข้ามกับวัดบูรพ์ ใกล้กับสี่แยกไนท์วัดบูรพ์
- เปิดบริการ 7:00-21:00น.
- ช่วงเช้า 7:00-10:00น. ลด 25% เหมือนกับทุกสาขา
- เบอร์โทรศัพท์ซ 044-008-003
- Facebook Class Cafe’
พูดถึงบรรยากาศรวมๆ ก่อน สาขาวัดบูรพ์นี้มีจุดเด่นคือหน้าร้านที่ใหญ่กว่าทั้งสองสาขาเลย กินพื้นที่ 3 ห้อง ฉะนั้นผ่านมายังไงก็สังเกตเห็นได้
![หน้าร้านอลังการ สำหรับ Class Cafe' สาขาวัดบูรพ์](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/09/IMG_2028-600x450.jpg?resize=600%2C450)
พอสาขาใหญ่ขึ้น ที่นั่งก็เลยมีพื้นมากขึ้น กว้างขวาง และยังคงสไตล์ร้าน Class เอาไว้
![บรรยากาศในร้านที่กว้างขวางขึ้น](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/09/ClassCafe3-600x309.jpg?resize=600%2C309)
ในบางวันมีการเปิดเพลงโดยดีเจจากทีม LOCO Room ด้วย ทำให้สาขานี้มีบรรยากาศคึกครื้นแตกต่างไปจากสาขาอื่น
![Class วัดบูรพ์เป็นสาขาที่บรรยากาศแตกต่างจากสาขาอื่น ด้วยเพลงและความคึกคักที่มากกว่า](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/09/12120120_976060809102334_5718568913392642358_o-600x450.jpg?resize=600%2C450)
กาแฟของที่ร้านยังคงเสิร์ฟจากโรงคั่วของ Class เองเช่นเคย มีทั้งกาแฟเมล็ดไทย และกาแฟเบลนด์สูตรของทางร้านที่สับเปลี่ยนหมุนเวียนตามฤดูกาล อย่างช่วงนี้เป็นฤดูฝนก็มี Rainy Blend มาให้ได้ลอง
![เตรียมไว้รองรับลูกค้าแต่ละวัน](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/09/IMG_2067-600x450.jpg?resize=600%2C450)
วันนี้สั่งลาเต้เย็น Royal Blend เสิร์ฟมาให้แก้วทรงเป็นเอกลักษณ์ของร้าน
![ลาเต้เย็น](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/09/IMG_2030-600x450.jpg?resize=600%2C450)
สาขานี้ยังมีเอกลักษณ์คือเป็นสาขาเดียวที่มีเบอร์เกอร์ Scale Burger จำหน่ายด้วย เรียกว่ามาอิ่มท้องกันได้เลยที่เดียว (อ่านรีวิว Scale Burger)
![Burger ซอสบาร์บิคิว](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/09/IMG_2565-600x600.jpg?resize=600%2C600)
ในร้านยังมีมุมนั่งที่ชั้นสอง ในอีกวันที่ไปก็ได้ลองสั่งสลัดกับชาเขียวของที่ร้าน ก็เพลินไปกับบรรยากาศในร้านไปอีกแบบ
![สลัดกับชาเขียว ในบรรยากาศชิลๆ](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/09/class301-600x450.jpg?resize=600%2C450)
ผู้เขียนชอบ Class Cafe’ สาขานี้ที่จำนวนที่นั่งซึ่งเยอะ และพื้นที่กว้างขวางทำให้ไม่อึดอัด ก็น่าจะเป็นทางเลือกสำหรับคนที่มองหาร้านบรรยากาศนั่งคุยสบายๆ อีกแห่ง พร้อมกาแฟรสชาติดีครับ
![ที่นั่งที่มีจำนวนเยอะขึ้นกว่าสาขาก่อนๆ](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/09/IMG_2056-600x450.jpg?resize=600%2C450)
แผนที่ร้าน
![แผนที่ Class Cafe วัดบูรพ์](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/09/แผนที่-Class-Cafe-วัดบูรพ์.png?resize=452%2C410)